Khu Tập Thể D1[CVA 06-09]
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA

mr_dzg
babebibobu
DeadSurvivor
7 posters

Go down

Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA Empty Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA

Bài gửi by DeadSurvivor Tue Sep 09, 2008 12:47 pm

Heheheh, đặt tên như thế quả thực cũng ko quá, từ hồi lớp 10 sau mấy buổi tập trung tớ đã có dịp (cơ hội) vào nhà bát giác xem xét (dĩ nhiên là ko ai biết, nếu có ai biết thì bảo là tại em ko biết...)vẻ đẹp bí ẩn của di tích lịch sử này... và cũng từ đó tớ đã ấp ủ hy vọng đc vào nhà bát giác lần nữa để xem nốt những chỗ mình chưa xem... Và T7 vừa rồi tớ đã có cơ hội tuyệt khi nhà bát giác mớ cửa từ sáng, 1 số cửa đc mở thêm để sửa điện, lúc 12h bà thủ thư đi ăn, và yếu tố quan trọng mang nhiều yếu tố ngẫu nhiên nhất là, thật tình cờ và thật bất ngờ, hôm đấy Dzg lại mang máy ảnh... Thôi ko dài dòng nữa, đây là kết quả:
[người chụp tuy ko đc chuyên nghiệp lắm nhưng cũng đã cố hết sức để cho ng` xem hiểu đc cấu trúc và lộ trình của cuộc..."khám xong rồi fá" này... có j` khó hiểu xin đc thông cảm]

nếu xem ko đc thì save file as...
Khuyến cáo: những hình ảnh dưới đây tốt nhất nên đc xem bằng IE6 hay IE7. Firefox cho hình ảnh mất >50% về fía bên fải và đc ko đc khuyên dùng

Nghệ thuật chụp ảnh trường fái ấn tượng Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050054
Cầu thang gỗ dẫn lên tầng 2 - CẤM HỌC SINH QUA LẠI

Quang cảnh tầng 2Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050066Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050055

Cầu thang fụ dẫn xuống tầng 1Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050056Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050057Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050051Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050052Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050053Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050062Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050048Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050049

Cầu thang từ sàn tầng 1 xuống tầng 0Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050046Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050047Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050061Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050059Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050060Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050065Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050051Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050050Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050063

Hãy xem lại ảnh nàyThám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050066
Hoàng đang nhìn ra 1 cánh cửa dẫn đến fần thú vị nhất....
...chính là đây
Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050067

thưởng công Hoàng mấy kiểu ảnh rolling on the floor
Đứng ở cửa chụp Hoàng ở ngoài:Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050068
Đứng ở ngoài chụp Hoàng ở cửa:Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050069
Mọi ng` có thấy cái thang trong 2 ảnh trên ko??? để ý nhá
Cho mọi ng` xem qua cái sân này... bt chỉ có thể đứng dưới và ngước nhìn...cái lan can của cái sân này rolling on the floor rolling on the floor rolling on the floor ... Chỉ có VIP mới đc lên rolling on the floor
Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050070Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050086Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050081
Đứng ở đây nhìn fong cảnh hồ Tây khá đẹp, dù có thể ko đẹp = ở tầng 3 nhà B/nhà A/ Nhà E nhìn ra, và hôm đấy thời tiết ko tốt lắmThám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050079Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050080

Chợt tớ nhìn thấy cái tròn tròn này...Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050071Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050078
và nhận thấy nó là 1 cái khung ảnh rất tốt... và thế là...
Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050073Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050072
Hê hê hê...
Nhưng đây ko fải là mục tiêu của mình
Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050074Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050075
Hậu quả tất yếu là thế này đây surprise surprise surprise Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050076Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050077

AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA bh nghĩ lại vẫn còn thấy tự sướng.......

Có thể hiểu đc nỗi kinh hoàng thán fục của mấy bạn fía dưới :B-) : :B-) : :B-) : Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050082
Nốt mấy cái để còn xuốngThám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050083Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050084
Thật ko may là khi tớ trèo (vẫn bằng cái thang tre lúc tớ lên) xuống thì ko ai ghi âm lại đc... tiếng răng rắc của cái thang ọp ẹp ẩm ướt mục nát... thót cả tim, chúa phật fù hộ mình chỉ có 50kg...May mà những h/ảnh trên ko fải là những hình ảnh cuối cùng của tớ rolling on the floor rolling on the floor rolling on the floor vẫn còn mấy cái nữa rolling on the floor rolling on the floor rolling on the floor
Lưu niệm trước khi đào tẩuThám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050090Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050091

Hết mất rùi
Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA P9050011

P.S. Sau vụ thám hiểm này tớ thu đc 1 trong những kinh nghiệm thú vị đáng nhớ nhất đời học sinh CVA...và một cái áo trông như quảng cáo OMO... thật may là lúc đấy khoảng 12rưỡi rồi nên ra đường gặp mỗi 1 ng` quen... ko thì... chà chà...

Được sửa bởi DeadSurvivor ngày Sat Sep 13, 2008 1:12 pm; sửa lần 1.
DeadSurvivor
DeadSurvivor
Triệu Phú
Triệu Phú

Nam Aries Rooster
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 478
Age Age : 115
Trạng thái Trạng thái : Đã bỏ ng yêu
Điểm Điểm : 37
Thanks Thanks : 3

Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA Empty Re: Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA

Bài gửi by babebibobu Tue Sep 09, 2008 3:07 pm

Làm sao mà ông Khoa sống sót đc sau vụ leo trèo ấy nhỉ???liều thật.
babebibobu
babebibobu
Tiếu học
Tiếu học

Nữ Cancer Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 29
Age Age : 32
Điểm Điểm : 4
Thanks Thanks : 0

Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA Empty Re: Thám hiểm Nhà bát giác - Cây Liễu Roi của CVA

Bài gửi by mr_dzg Wed Sep 10, 2008 11:30 am

Hôm đấy may mà Hiệp gà ko leo lên , ko thì ... mấy đứa 1 đi ko trở lại
Nhà bát giác nhìn ngoài thì đẹp , còn bên trong thì ... xấu òm
mr_dzg
mr_dzg
Phó Tổng
Phó Tổng

Nam Capricorn Horse
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 367
Age Age : 33
Đến từ Đến từ : D1 CVA
Trạng thái Trạng thái : Đang yêu
Điểm Điểm : 30

Bài gửi by o^.^o Nhú_péo o^.^o Thu Sep 11, 2008 1:04 pm

trời đất ạ.... tại bạn Dead van nài nhiều quá, làm tớ động lòng thương xót,nhảy vô xem xét qua...........
và tạm đưa ra một vài nhận xét như thế này :
-chất lượng ảnh ko đẹp ( có thể hỏi ai là người chụp ảnh ko? confused )
-ảnh bị cắt xén nhìu quá, tớ áp dụng cách bạn Dũng nhắc từ cái lần up ảnh hội trường lên rùi ( tức là kích vào cái ảnh ý mà) nhưng ko được hiệu quả... hic hic 11252
....
và quan trọng là... các cậu đi thăm mà ko rủ tớ, đồ ki bo 11235
11235 11235 11235
nhưng cũng phải nói là tớ công nhận sự dũng cảm của bạn Dead, nếu là tớ thì tớ tình nguyện ở dưới chụp ảnh 11238
o^.^o Nhú_péo o^.^o
Cháu thủ tướng
Cháu thủ tướng

Nữ Capricorn Horse
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 240
Đến từ Đến từ : \
Trạng thái Trạng thái : Ko cần ng yêu
Điểm Điểm : 3

Bài gửi by sunflower36 Tue Sep 16, 2008 5:53 am

sak, pó tay nhưng mà vui đấy, tớ cũng rất khoái leo tròe, nhìn thế này thôi nhưng mà cứ về quê là trèo cây hái quả cho các em đấy. Nhớ cái đợt tập đồng diễn, tớ và Hiệp gà + mai già + Vinh zozo lớp tớ đi muộn, mấy đứa rủ nhau trèo tường rolling on the floor tớ tròe nhanh nhát, 1 phát xong luôn. Vui quá, kiểu này khi nào phải nhờ bạn nào cùng mình trèo tường chụp ảnh mới dc >______^ néu có điều kiện thuận lợi là cái thang như trong pic
Túm lại là có vẻ vui đấy ( mà sao cái nhà bát giác dạo này xuống cấp kinh thế T_____T thật bẩn thỉu )
sunflower36
sunflower36
Sinh viên năm 3
Sinh viên năm 3

Nữ Gemini Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 184
Đến từ Đến từ : http://360.yahoo.com/crystal_tear8868
Điểm Điểm : 6

Bài gửi by sunflower36 Tue Sep 16, 2008 5:56 am

àh, sao ko ai áp dụng kĩ thuậ chụp ảnh ... ờ ko biết nói là rì. Chụp kiểu trong lúc máy nháy thì xoay máy xung quanh trục cố định vuông góc với ống kính máy ảnh ý. Thì cái chỗ tâm ảnh sẽ nhìn rõ, còn xung quanh sẽ xoáy lại, kiểu như mắt bão ý, đẹp lắm
sunflower36
sunflower36
Sinh viên năm 3
Sinh viên năm 3

Nữ Gemini Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 184
Đến từ Đến từ : http://360.yahoo.com/crystal_tear8868
Điểm Điểm : 6

Bài gửi by mr_dzg Wed Sep 17, 2008 11:14 am

sunflower36 đã viết:àh, sao ko ai áp dụng kĩ thuât chụp ảnh ... ờ ko biết nói là rì. Chụp kiểu trong lúc máy nháy thì xoay máy xung quanh trục cố định vuông góc với ống kính máy ảnh ý. Thì cái chỗ tâm ảnh sẽ nhìn rõ, còn xung quanh sẽ xoáy lại, kiểu như mắt bão ý, đẹp lắm

Nếu làm được như thế thì bọn tớ đã ko ngồi đây rolling on the floor
mr_dzg
mr_dzg
Phó Tổng
Phó Tổng

Nam Capricorn Horse
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 367
Đến từ Đến từ : D1 CVA
Trạng thái Trạng thái : Đang yêu
Điểm Điểm : 30

Bài gửi by Hải Long Fri Sep 19, 2008 3:07 pm

chả hiểu các bạn viết cái j` lâu lắm rồi mới vào lại spam cho vuivậy
Hải Long
Hải Long
Siêu Nhân
Siêu Nhân

Nam Capricorn Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 643
Đến từ Đến từ : 360.yahoo.com/visihasasuke.lu
Trạng thái Trạng thái : Ko cần ng yêu
Điểm Điểm : 2

Bài gửi by DeadSurvivor Sat Sep 20, 2008 7:24 am

Long vẫn là Long, spam mà ko thèm đọc fiá trên
DeadSurvivor
DeadSurvivor
Triệu Phú
Triệu Phú

Nam Aries Rooster
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 478
Age Age : 115
Trạng thái Trạng thái : Đã bỏ ng yêu
Điểm Điểm : 37
Thanks Thanks : 3

Bài gửi by Mr.Special Wed Dec 24, 2008 3:08 am

Hay vai bay gio minh moi vao xem topic nay`. Troi oi tiec vai ca lua minh ko dc xem. No wonder why Thang Khoa chon cai nick Deadsurvivor.
Mr.Special
Đỗ đại học
Đỗ đại học

Nam Aries Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 110
Điểm Điểm : 16
Thanks Thanks : 1

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content