Khu Tập Thể D1[CVA 06-09]
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đấu tranh

Hải Long
hirthano
MasterCard
7 posters

Go down

Đấu tranh Empty Đấu tranh

Bài gửi by MasterCard Sun May 18, 2008 3:49 pm

Đấu tranh Peanuts-Never-Ever-EVER-Give-Up-Print-C12205001

Một cậu bé nhìn thấy một cái kén của con bướm. Một hôm cái kén mở ra một khe nhỏ, cậu bé ngồi yên và lặng lẽ quan sát con bướm trong vòng vài giờ khi nó gắng sức để chui qua cái khe nhỏ ấy. Nhưng có vẻ như nó không đạt được gì cả. Dường như nó đã gắng hết sức và không thể đi xa hơn, nên nó dừng lại.

Do đó, cậu bé quyết định giúp con bướm. Cậu ta lấy cái kén và cắt cái khe của cái kén cho to hẳn ra.
Con bướm chui ra được ngay. Nhưng cơ thể nó bị phồng lên và bé xíu, cánh của nó lại co lại. Cậu bé tiếp tục xem con bướm, hy vọng rồi cái cánh sẽ đủ lớn để đỡ được cơ thể nó. Nhưng chẳng có chuyện gì xảy ra cả.

Thực tế, con bướm đó sẽ phải bỏ ra suốt cả cuộc đời nó chỉ để bò trườn với cơ thề sưng phồng và đôi cánh co lại. Nó không bao giờ bay được.

Cậu bé , dù tốt bụng nhưng vội vàng, đã không hiểu rằng chính cái kén bó buộc làm cho con bướm phải cố gắng đấu tranh để thoát ra kia chính là điều kiện tự nhiên để chất lưu trong cơ thể nó chuyển vào cánh, để nó có thể bay được khi nó thoát ra ngoài kén.

Đôi khi, những sự cố gắng hoặc đấu tranh chính là những gì chúng ta cần trong cuộc sống. Nếu chúng ta sống mà không có một trở ngại nào, chúng ta có thể bị làm hỏng, cả về thể xác lẫn tinh thần. Chúng ta sẽ không bao giờ mạnh mẽ như chúng ta có thể. Và chúng ta sẽ chẳng bao giờ bay cao được!.

Vậy thì, mỗi ngày bạn hãy cố gắng một chút. Khi bạn phải chịu sự căng thẳng, hãy nhớ rằng bạn đang trở thành con người tốt hơn nếu bạn vượt qua nó.

Chìa khóa của hạnh phúc không phải là ở chỗ bạn không bao giờ giận, không bao giờ buồn. Mà là bạn thoát khỏi hay chữa khỏi những điều đó nhanh đến mức nào.
MasterCard
MasterCard
Tiếu học
Tiếu học

Nam Aquarius Horse
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 35
Age Age : 33
Trạng thái Trạng thái : Chưa có ng yêu
Điểm Điểm : 2
Thanks Thanks : 0

Đấu tranh Empty Re: Đấu tranh

Bài gửi by hirthano Sun May 18, 2008 7:36 pm

Nói chung, mình là người ko thích triết lý lắm... quả thật đọc rất hay... họ viết ra chủ yếu để nói lên vẻ đẹp của cuộc sống... Cuộc sống này khác với cuộc sống văn thơ lắm...
Tất nhiên mình cũng có triết lý sống của mình... nhưng đó là những gì mình tự nhận ra... mình ko thích đọc để rồi tâm đắc... rồi cố làm theo...

Cảm ơn đã post bài viết này
hirthano
hirthano
Sinh viên năm nhất
Sinh viên năm nhất

Nam Taurus Dog
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 145
Age Age : 30
Đến từ Đến từ : 360.yahoo.com/trinhhoa21491
Trạng thái Trạng thái : Chưa có ng yêu
Điểm Điểm : 47

https://facebook.com/trinhhoa21491

Bài gửi by Hải Long Tue May 20, 2008 12:30 am

thanks nhiều nhé. Rút ra dc nhìều thứ
Hải Long
Hải Long
Siêu Nhân
Siêu Nhân

Nam Capricorn Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 643
Age Age : 32
Đến từ Đến từ : 360.yahoo.com/visihasasuke.lu
Trạng thái Trạng thái : Ko cần ng yêu
Điểm Điểm : 2

Bài gửi by sunflower36 Wed May 21, 2008 1:33 am

uh, mình cũng ko thích triết lí lắm, sống thì sống thôi ^_______________^
sunflower36
sunflower36
Sinh viên năm 3
Sinh viên năm 3

Nữ Gemini Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 184
Đến từ Đến từ : http://360.yahoo.com/crystal_tear8868
Điểm Điểm : 6

Bài gửi by DeadSurvivor Wed May 21, 2008 5:02 pm

Đã bao h bạn ngồi 1 mình dưới trăng, nhìn hàng cây đón ánh mặt trời và chợt nhận ra rằng: sống mà luôn luôn đưa ra những triết lý suông, hay kể cả những triết lý ko suông đi nữa, cuộc đời sẽ trở nên u ám. Bản thân tôi từng đưa ra khá nhiều triết lý, nhưng chưa bao h vào lúc đang vui vẻ. Và tôi khó mà nhớ đc triết lý mình đã đưa ra là j` nếu như ko có hàng chục phút bâng khuâng suy ngẫm về nó, đương nhiên trong lòng ko thể có j` khác ngoài nỗi bâng khuâng vô bờ...
Nói tóm lại, bạn của tôi ạ, triết lý là ko thể thiếu trong csống, nhưng thật tốt biết bao nếu bạn ko fụ thuộc quá nhiều vào nó...
ịăc, quán phở gần đây thơn wá,mất hết tư tưởng văn thơ rồi
DeadSurvivor
DeadSurvivor
Triệu Phú
Triệu Phú

Nam Aries Rooster
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 478
Age Age : 115
Trạng thái Trạng thái : Đã bỏ ng yêu
Điểm Điểm : 37
Thanks Thanks : 3

Bài gửi by Khách v Wed May 21, 2008 8:26 pm

tớ nghĩ cứ sống như những gì mình muốn............ chỉ cần ko quá buông thả, ko quá xa đoạ.......... biết thế nào là sai , là đúng và tránh xa, hay học tập ........ thế là được......... sống thật với chính bản thân mình....... sao cứ phải gò mình theo mấy cái đạo lý ý..........?
Anonymous
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửi by DeadSurvivor Thu May 22, 2008 11:29 am

Đúng, bạn Nhú nói chí phải, vợ ông Vicente Chí có khác. Có bạn Nhú ủng hộ mình yên tâm xem s rùi.... :cuoi: :cuoi: :cuoi:
DeadSurvivor
DeadSurvivor
Triệu Phú
Triệu Phú

Nam Aries Rooster
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 478
Age Age : 115
Trạng thái Trạng thái : Đã bỏ ng yêu
Điểm Điểm : 37
Thanks Thanks : 3

Bài gửi by daika Thu May 22, 2008 11:52 am

nói hay nghĩ nh` là 1 chuyện... nhưng sống thì phải làm nh`... :1:
daika
daika
THCS
THCS

Nam Capricorn Horse
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 48
Điểm Điểm : 5

Bài gửi by Khách v Thu May 22, 2008 11:06 pm

DeadSurvivor đã viết:Đúng, bạn Nhú nói chí phải, vợ ông Vicente Chí có khác. Có bạn Nhú ủng hộ mình yên tâm xem s rùi.... :cuoi: :cuoi: :cuoi:
trời.......... này này........... ông làm gì thì làm, đừng lôi tôi vào chứ cry:
Anonymous
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửi by sunflower36 Fri May 23, 2008 3:28 am

^_________________^
dù gì thì tớ cũng thích cười hơn, sống triết lí quá khó hiểu lắm =,= :|
Mà tớ thì thường rất ngu trong vấn đề hiểu dc những thứ sâu xa của con ng
Có bạn bảo tớ rồi sẽ hiểu thôi, nhưng mà thấy ... híc ... cả đời chắc tớ cũng ko hiểu dc mất, hihihi
Ui, giờ thì tớ thấy cứ vui tươi thoải mái vô tư hết mình, hihihi, thế là dc rồi
Làm việc với 1 sự thoái mái bao giờ chả sướng hơn, mình làm những gì mình thích, ko ai ngăn cấm dc ^______________^
Hi hi hi, phở àh ? ôi ngon quá ... ăn phở ngon nhất là nước dùng đó ^____________^
Huda, đời ta tươi đẹp ^_________________^
Hè này vui quá, sinh nhật dc tặng giá sách mới này ( to và hoành tráng lắm, thế mới chứa dc đống sách mấy trăm cuốn của tớ chứ ^_________^ ), dc lắp riêng đầu thu kts này, dc mua cái đài mới này, dc dì cho đi hiệu sách mua từ điển và sách tham khảo + sách truyện này ( cái đó sướng mê li ), dc mẹ ko nấu lẩu nữa =,= mà cho tiền đó đi từ thiện ^____________^ dc đi học cầu lông, chuẩn bị học 1 khóa tiếng anh về kinh tế ( cũng ko rõ nữa, con em nó kéo đi, hình như học ở LL , chắc ko đi quá )
À đấy, bạn nào có hứng thú đi học cầu lông vs tớ ko ??? ko tớ đi 1 mình buồn và chán lắm T____________T
sunflower36
sunflower36
Sinh viên năm 3
Sinh viên năm 3

Nữ Gemini Goat

Bài gửi by sunflower36 Fri May 23, 2008 3:30 am

ồ, mình dc làm tiểu tử thúi rồi cơ đấy, rõ ràng anh đây thơm tho thế này mà dám bảo thúi àh >"<
sunflower36
sunflower36
Sinh viên năm 3
Sinh viên năm 3

Nữ Gemini Goat

Bài gửi by sunflower36 Fri May 23, 2008 3:41 am

ngồi 1 mình dưới trăng thì chưa, vì lúc ấy tớ đi ngủ mất rồi
tớ chỉ thích đạp xe quanh hồ ngọc khánh buổi tối mỗi khi đi học thêm về rồi ngắm nhìn đèn đường, ủ ôi đẹp mê li. Tớ bị loạn thị nên nhìn cái bóng đèn nó cứ lấp lánh, tỏa ra nhiều tia sáng đẹp lắm ^___________^ có bạn bảo đó là lí do tại sao chỉ số làm quen trên đường của tớ cao đấy rolling on the floor ( toàn bị đâm xe mà , có khi tớ chết sớm vì tai nạn gia thông mất =,= )
suy nghĩ vì triết lí thì có lẽ ít, nhưng tớ thích dành thời gian đó ( nhất là lúc trước khi đi ngủ ý ^____________^ ) để nghĩ về những gì đã xảy ra .. rồi tưởng tượng, giá mà nó sẽ xảy ra như thế nhỉ, hihihi, tưởng tượng nhiều thứ hay lắm ... thế là ngủ lúc nào ko biết ^____________^
tớ thì thấy nếu ko để đầu óc mình thật sự thoái mái trước khi đi ngủ thì sẽ dễ gặp ác mộng lắm cry
có lần tớ mơ thấy mình làm thủy thủ mặt trăng rolling on the floor bay qua cái ao ở quê happy), buồn cưới quá rolling on the floor
có lần thì mơ về chuyện dấu ấn rồng thiêng rolling on the floor
có lần mơ dc chứng kiến cuộc đọ sức của 1 chàng hoàng tử đẹp zai quá love struck vs 1 con yêu quái ( tớ nhớ trông nó giống vs con lợn hơn >"< ) rồi hoàng tử hun tớ, hí hí hí
tớ thích ngủ với dì tớ ^____________^ dì tớ thơm lắm, oa ........... mà tớ có thể đánh dì tớ ( trong lúc ngủ mê ) mà ko sợ bị đánh lại
có làn mơ bị ăn cắp, thế là tớ túm tóc dì và tát vào mặt 1 cái, híc
có lần mơ gì ko nhớ, tớ đạp cả chân vào ... mặt dì ( vì ng tớ đã xoay 180 độ )
Mà dì ko đánh, thích nằm với tớ cơ ( tại ôm tớ sướng quá, mũm mĩm, mà thình thoảng tớ mới đạp dì thui )
Hè vui, tớ sẽ thực hiện lời hứa, hihihi
^_____________________^
huda đời ta tươi đẹp
sunflower36
sunflower36
Sinh viên năm 3
Sinh viên năm 3

Nữ Gemini Goat

Bài gửi by Khách v Fri May 23, 2008 10:21 pm

ôi trời, con mẹ lãng mạn ghê nhỉ........
mẹ ngủ cũng hay đạp lung tung lắm........... mấy hôm đầu tiên ngủ cùng chị giúp việc, chị ý sợ quá phải nhảy sang phòng khách nằm :Cry:: :Cry::
nhưng giờ quen rồi, lớn rồi nên chắc hiền dịu hơn tý :222: , có ý thức hơn tý :222:
hic, hình như mình lại lạc đề rồi............. ko phải spam đâu nhé :Cry::
Anonymous
Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửi by Mr.Special Sat May 24, 2008 11:06 am

to ung ho quan diem phai dau tranh de co duoc ban linh va kinh nghiem ve sau. Thuc su thi moi nguoi chung ta can phai dau tranh den cung de bao ve quan diem cua minh chu ko nen chi nghe loi nhung nguoi khac,dac biet la voi nhung nguoi duoc coi la "nguoi lon" . Doc bai nay xong to thay rang nhieu khi neu co cai gi minh cho la dung nhung nguoi khac bao la sai thi cung dung voi ma nghe theo, hay ngam nghi truoc da(tat nhien la cung dung voi phu nhan).Doc trong sach vo, to rut ra mot ket luan: Sach vo cung co nhung kien thuc hay day nhung chung ta cung dung voi nghe theo boi nhieu khi hay la mot chuyen con tinh thuc dung trong cuoc song cua no lai la mot chuyen khac big grin . Nhieu khi minh thay la: co nhung cau chuyen nhat bo xu nhung khi ke ra ai cung guong ep cuoi, co nhung bai tho ca chan ngat ai cung biet nhung tai sao cu phai vo nhu la minh thau hieu,cam phuc va hay.De van thi luc nao cung neu ten bai tho va phan tich net doc dao, cai hay cua bai tho ma khong hoi la em co dong y la bai tho co nhung net hay,doc dao,.. hay ko.Neu toi ko dong y thi sao,nhung luc do toi se bi moi nguoi cho la the nay,the kia.Tom lai chung ta chi con biet vut het tat ca cac dao ly hay hoc duoc tu sach vo vao sot ra, ke ca cai dao ly nay vi: dau tranh thi tranh dau???Muon loi mot nguoi ma toi tam dac: "Neu nguoi ta hoi con toi nen doc sach gi,thi toi se noi la toi CAM chau khong duoc doc sach, chau se phai tu ra ngoai ma hoc boi doc xong sach thi cung la luc no se chang co mot quan diem gi cua rieng no ca,tat ca deu biet qua nguoi khac ma khong he biet ve su xac thuc cua nhung thu ay. No se tu tim kien thuc de roi sau do se viet lai sach vo, va thien ha sau nay doc sach cua no se phai di theo quan diem cua no,va roi cuoi cung no se bien nhung thu dao ly sach vo thanh nhung gi ma no cho la dung,ma no muon.Luc ay thi no muon lam gi ma cha duoc". Nghe hoi la lung va tieu cuc nhung dang de chung ta suy nghi
Mr.Special
Đỗ đại học
Đỗ đại học

Nam Aries Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 110
Điểm Điểm : 16
Thanks Thanks : 1

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics