Khu Tập Thể D1[CVA 06-09]
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nhớ nhà

Mr.Special
babebibobu
6 posters

Go down

Nhớ nhà Empty Nhớ nhà

Bài gửi by babebibobu Fri Jan 16, 2009 11:17 am

Mùa này ở Washington state buồn quá. Trời lúc nào cũng âm u, cả ngày chẳng thấy một tia nắng nào cả. Sáng thì 8h mặt trời mới mọc, chiều thì 4h đã tối thui, mà 10h, 12h, 2h nhìn trời cũng như nhau, ảm đạm, buồn hết chịu nổi. Nhìn trời đã thấy oải, chẳng muốn làm gì cả. Kì này lại đăng kí học sớm, 8h30 đã có lớp, 7h dậy, trời tối thui, lạnh, chẳng buồn chui ra khỏi chăn. Lại đăng kí học nhiều môn hơn, lịch học nặng hơn, đọc nhiều, viết nhiều, lên lớp nghe chẳng hiểu gì cả. Khổ nhất là cái lớp Health học Emergency response, tối trước hôm có giờ là lại ít nhất 3 tiếng đọc trước bài, tra từ điển, toàn từ chuyên môn, chẳng hiểu gì cả, lên lớp cũng chẳng hiểu thầy nói gì sất, nản. Nhớ D1. Nhớ những ngày tan học sớm cả hội đứng ngoài cổng trường ăn nem chua rán. Nhớ những ngày cùng Châu với My đi ăn sữa chua nếp cẩm ở Hàng Than. Nhớ những đợt đi chơi với bác Thành, bác Hoàng, Châu và My. Nhớ cảnh cả lũ con trai ngồi kín tầng 2 game Khủng. Hic. Thèm cả đồ ăn nữa. Thèm ăn bún riêu, phở gà, giả cầy, chè, sữa chua nếp cẩm, thịt gà ta, hic hic 11249 . Nhớ cảnh ăn uống thoải mái mà ko mất nhiều tiền (ít nhất là so với bên này, từ hồi đến h riêng tiền tiêu vặt đã khoảng 1000$, chẳng hiểu vào cái gì nữa). Gần Tết rồi, học hành trật vật, lại càng nhớ nhà.
Tự dưng hôm nay ngồi trên xe buýt từ trường về, trời lạnh, đầy sương, lại thấy nhớ. Haizzzzzz. Chúc cả nhà năm mới vui vẻ nha. Mồng một tớ đi chùa. xingfu
babebibobu
babebibobu
Tiếu học
Tiếu học

Nữ Cancer Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 29
Age Age : 32
Điểm Điểm : 4
Thanks Thanks : 0

Nhớ nhà Empty Re: Nhớ nhà

Bài gửi by Mr.Special Sat Jan 17, 2009 10:58 am

Hic, nghe ba ke sao ma lam li the'.

O ben toi cung lanh lam', nhiet do co luc tam` - 20 do C. Ba hoc gi ma ghe the', 3 tieng tra bai hoc bai co a. Hic, ba lam toi nho' den' cai' hoi o nha`, cung tra tan' giam minh trong phong` hoc TA. Lanh o day thi co ma chiu thoi, sang toi 7h30 phai ra duong` dung' cho` xe buyt' nay`, lanh ghe gom' nhung roi cung quen. Toi khuyen ba dung co nho' nhieu`, nghi qua' nhieu` ve` cai' hoi` D1 CVA keo? lai homesick thi` ko hay dau. Ba nho' ve` no', nhung dung` co' ma` nghi~ qua' nhieu`, chi to? hai nguoi`, cha lam` gi` duoc. Hay nghi la phai go adead, con` khoang 4-5 thang gi do nua thoi (Tet nay ba ve ko the, thang may ba ve), khi ve` thi` tha ho` ma` nem chua bun' cha?. Co' gang' ma` thu nhung hoat dong moi o ben kia di. Luc nay minh` ko co' bo' me, co gang' ma` vung` vay thoa thich', quyet dinh cuoc song' cua rieng minh`. Toi ben nay` cung co luc nan lam', apply chang han, thoi gian thi` gap', bai tap thi nhieu`, ma` lai ko duoc giam minh trong phong` vi` phai giao luu voi' host. Host co' lan` noi cau' bao la` song' o nha` ho thi phai ra ngoai giao luu voi' ho, apply hay hoc gi ma nhieu` the'. Nhung roi moi chuyen cung qua, toi nop ho so xong 2 truong` roi`, con` 2 truong nua la` finish. Minh da chon di la phai di thoi, o nha` D1 chac' cung tranh thu Tet' nay` hoc nhu dien de on thi dai hoc, an nem chua hay gi do' thi` dau` oc' luc nay cung cang nhu day dan` ma` thoi. Minh ben nay se co co hoi tham gia nhung hoat dong khac nhu truot tuyet, Phuc sinh,...
" Yesterday is history, tomorrow is mistery and today is a gift". Chuc moi nguoi an Tet vui va, tan huong nhung~ giay phut' hanh phuc' ben gia dinh` ngay tet' va chuan bi cho 1 nam moi' thanh cong voi' tran danh' lich su trong cuoc doi` anh em: thi dai hoc.

Hen gap lai moi nguoi thang 6.

( O Washington cho ba co' chua`ha Minh. Ba o ben day co di nha` tho` ko the')
Mr.Special
Đỗ đại học
Đỗ đại học

Nam Aries Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 110
Age Age : 33
Điểm Điểm : 16
Thanks Thanks : 1

Bài gửi by babebibobu Tue Jan 20, 2009 2:35 pm

Cám ơn ông an ủi động viên nha. Hôm đấy không hiểu sao vừa post bài xong vớ đc bạn Trần Trung ngồi than vãn một lúc thấy ổn. Rùi còn gặp bà My nữa. Mấy hôm đấy căng thẳng quá đâm ra ngồi nghĩ quẩn nhưng giờ thì đâu vào đấy rồi.
Ông ở đấy thế nào rồi? Mà có học thì cũng vừa thôi, phải cân bằng nữa chứ, làm gì mà đến mức bị host cằn nhằn thế; như ông nói đấy, h đc dịp thì vùng vẫy cho thoải mái đi. TếtTôi vẫn phải ở đây vì đang giữa kì học mà. Với lại có về thì tụi nó cũng đang để tâm hết vào đại học còn đâu. Thôi ở đây hôm mồng 1 Tết xuống Seattle đi chùa vậy. Ông có định làm gì mấy hôm Tết ko? Ông ko về Tết đc đúng ko?
Mà ông apply những trường nào vậy? Cố lên nha. Dạo này chắc ông bận lắm nhỉ. Học hành ở đấy có khó không? Thôi anh em cùng cố gắng vậy. Mấy năm nữa tha hồ mà chơi.
Chúc ông ăn Tết vui nha. xingfu
babebibobu
babebibobu
Tiếu học
Tiếu học

Nữ Cancer Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 29
Điểm Điểm : 4

Bài gửi by mr_dzg Tue Jan 20, 2009 8:33 pm

Sắp Tết rồi, ở VN bây h tắc đường suốt , sáng đá bóng về tắc đường bực cả mình.
Ở bên đấy lạnh lắm hả, VN bây h khoảng 20 độ, ko đến nỗi lạnh , chả biết đến mấy hôm nữa Tết thì sẽ thế nào, chứ Tết mà ko lạnh thì chán lắm. Chán, năm nay cuối cấp rồi. Lớp mình bây giờ cũng phải học ghê lắm, sắp hết chuơng trình rồi. Tháng 7 thi , thế là bây h phải quyết chiến với sách vở, năm nay nữa là xong, cố lên. Hôm trước tôi thi thử Lý với Hoá, mới thấy là mình còn nhiều cái phải học quá. Các bạn cũng cố gắng học nhé. Keep Rocking (<-- Slogan của tôi) hè hè.
Năm nay cuối cấp, ko học đi thì sau này cũng ko còn có cơ hội học như thế nữa nên ai cũng cố,hi vọng lớp mình đỗ100%.Chắc chắn thế.
Mai là Obama nhậm chức ròi, chứ KT Thế giới bây h thảm quá, ở VN cũng bị ảnh hưởng(bằng chứng là bây h mình ko có nhiều xiền như năm ngoái để ăn nem chua rán, hix)
Đến lớp toàn nghe Trần truồng chém gió : " Đời thật là cùi" ặc ặc
Cố lên, năm nữa là hết cùi thôi.

Go Ahead
mr_dzg
mr_dzg
Phó Tổng
Phó Tổng

Nam Capricorn Horse
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 367
Đến từ Đến từ : D1 CVA
Trạng thái Trạng thái : Đang yêu
Điểm Điểm : 30

Bài gửi by Mr.Special Thu Jan 22, 2009 11:21 am

@ Minh: Cai chinh' la` apply thi` phai toan` tam, minh` ma` can bang` thi` cai' thang` ko can bang` no' loai minh ra. Moi viec bay gio cung ok ca roi. Tet toi o day thoi, cha di dau dc ca. Hy vong lien lac dc ve nha ghe qua huong vi Tet.

@ Dung: Cam on ong ve viec cap nhat tinh hinh anh em. Dung la moi nguoi ban that day, cha con co thoi gian len forum nua. Dung noi la sau nay ong ko con co hoi hoc nua, vi` ko bao gio` ong lai co' the ngung` hoc ca, sau nay` ong con` phai hoc nhieu thu, nhung thu ma con quan trong va can thiet hon ca 12 nam den sach' cua doi hoc sinh. Thi dai hoc quan trong, nhung do chi la 1 trong nhung bc rat rat dau tien cua cuoc doi thoi.
Hom qua vua xem le nham chuc cua Obama, rat hay va doc dao'. Chi tiec la no cung cha anh huong may' khi minh` ve VN ca. Anh em chac van hoc hanh nhu thui. ha. Thay Binh nam nay day co khac gi moi nam ko hay van the
Mr.Special
Đỗ đại học
Đỗ đại học

Nam Aries Goat

Bài gửi by hongminh Thu Jan 22, 2009 7:32 pm

Cuoi cung lop minh cung duoc nghi tet rui ^^ !!
CHUC MOI NGUOI AN TET VUI VE NHA ............
CHUC HAI BAN MINH VOI QUANG AN TET O BEN DO THAT LA VUI ,,,,,,
wave
@ QUANG < Thay Binh day hay hon nam ngoai mot chut hay sao y ,,,,,, ^^ (TO nghi la vay )
hongminh
hongminh
Cháu thủ tướng
Cháu thủ tướng

Nam Libra Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 132
Điểm Điểm : 11

Bài gửi by Pin Thu Jan 22, 2009 7:36 pm

dạo này thầy Bình có vẻ chém học sinh hơn thì phải ( lớp 12) mà. Bọn nó không vào forum vì một phần bận, một phần bọn nó mất hào hứng đi nhiều rồi; Thấy mấy đứa vẫn còn thời gian chơi điện tử, tức là còn thời gian lên forum.

Hôm Obama lên nhậm chức tôi cũng xem, mặc dù để hiểu đc bài phát biểu của lão này là cực kì khó khăn đối với tôi Sad , không biết bao giờ TA mới khá lên được đây.
Dạo này ở Việt Nam tình hình bất ổn quá, tắc đường ngày càng tăng cao, bây giờ 3h, 3h30 chiều cũng tắc, sáng 9h cũng tắc, buổi tối 5h30, 6h thì coi như đứng im luôn. Giá cả tăng vọt, giá xăng xuống được tí thì gas lại tăng. Thực phẩm vẫn đắt đỏ, giá NEM CHUA rán cũng tăng big grin, giá bánh gối cũng tăng, giá nước, giá chè tăng. Dù "không có nhiều xiền như năm ngoái" thì HIệp, tôi và Dũng vẫn ăn nem chua đều đều, vài lần một tháng big grin .

Lớp mình dạo này và sau này sẽ có nhiều ảnh đẹp, vì đã có nhiếp ảnh Hoàng mới vào nghề big grin . HÔm nào post ảnh mới lên cho ông xem. Cả ảnh đồng phục mới của trường mình nữa : váy và veston.
Pin
Pin
Thủ Tướng Chính Phủ
Thủ Tướng Chính Phủ

Nam Scorpio Goat
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 298
Đến từ Đến từ : Dê một
Trạng thái Trạng thái : Ko cần ng yêu
Điểm Điểm : 32

Bài gửi by Mr.Special Fri Jan 23, 2009 1:07 pm

cool!

-Bo me ong Binh` dat ten con la` "Binh`" qua? la` chinh' xac'. Toi ca' may' ong thi dai hoc thi` thay` Binh` cung chi co' thuc' giuc 1 chut', chu' ban chat' thi` van cu' "binh` chan nhu vai", co' "day." thi cung "day. 1 cach binh` tinh~" ha.

- Ong axit' la` Khoa phai ko? Nho' co' thoi` gian thi` up anh? len nhe'. Lop' minh` chac van co' thoi` gian choi dien tu ha?. Ong chac' cung vua` reply vua` ban' halflife dung' ko?

- Ben nay` lam` que' gi` co' Tet'. Noi' chung cung co' gang' len mang xem Tet o nha no nhu the nao`. Lan` dau` tien an Tet' xa nha` cong nhan cung~ ko de dang`.

Chuc moi nguoi an Tet vui ve, hoc hanh tot', thi dai hoc thanh` cong, thang` nao` cung~ do~ va` do~ vao` truong` xin. ma minh` mo uoc'.
Mr.Special
Đỗ đại học
Đỗ đại học

Nam Aries Goat

Bài gửi by Mr.Special Wed Jan 28, 2009 8:10 am

ok,roi, tai cha hieu admin la thang nao. Hom nao co thoi gian up anh nhe'. Lop minh` co' dinh lam video moi' ko day
Mr.Special
Đỗ đại học
Đỗ đại học

Nam Aries Goat

Bài gửi by mr_dzg Sat Apr 04, 2009 9:45 am

Hôm nay là 10/3 ÂL , toàn dân VN được nghỉ, để tôi update thồng tin lớp mình cho ông với Minh nghe nhé :

Về tình hình đội bóng : đội bóng lớp mình thua đau, có lẽ là ông trọng tài nhìn nhầm đồng hồ, (hình như mất 10 phút cuối) chú ý là A7 cũng ko ghi được bàn vào lưới lớp mình ,(lần này ko fải tôi nhớ) MD bắt đá biên --> đẩy vào lưới.Nhưng dù sao lớp mình cũng được giải 3 thì phải rolling on the floor , được 100K của trường ...(sao ít thế thinking )
Ít ra là 3 năm học mình cũng thắng được một trận silly

Về tình hình học hành : ko có gì đáng nói cả big grin lớp mình vẫn học tốt, hy vọng là lớp mình có vài TK đại học love struck , bây h mấy môn phụ cũng ko phải học mấy(tôi có bao h học đâu whistling ) , thầy cô cũng dễ hơn. Học Toán Lý Hoá + Sinh Anh Văn Địa để thi TN. đáng tiếc tôi ko biét quyển đề Hoá nào hay cả, viết lên đây để ai biết giới thiệu luôn , thanks trước peace sign
À, còn môn thể dục dạo này thật là hổ báo ,Đập cầu(phải đập mạnh +...) tôi cũng ko biết tiêu chí để được điểm 10 là ntn, chỉ biết là lớp toàn 3 với 4 (2 lần Kt của tôi 1 là 3 , 1 lần 2 hichic) đặc biệt Tâm còn phá kỉ lục 10-0 cơ (Đập 10 phát ko được tính cả 10 ).Amen. broken heart
trường mình sắp thi thử ĐH , giải nhất 1triệu , thật ghê ghớm, hôm đấy tôi học thêm ko đi được, ko biết bọn lớp mình có giật được 1 triệu ko, chứ đứa nào giật được --> bị bắt khao , có khi còn lỗ :P

Tình hình khác : lớp mình dạo này khá vui , cụ thể là hôm 8/3 với cái video mới của lớp mình,(cái video được dựng cho mấy bạn gái big grin)
bao h có thời gian bọn nó sẽ up lên cho ông xem, hoặc là nghịch cái gì đấy... mỗi ngày bọn nó đều có một trò khác nhau , ví dụ : lớp mình ở tầng 3 , thấy Nam ở tầng 1 --> gọi ra nhặt hộ cái gì đó --> 1 loạt đạn giấy được ném xuông . điều đáng tiếc nhất là thằng Nam vẫn tòan mạng big grin
Câu nói nổi tiếng nhất trong tuần (Cái này là tôi nghĩ thế thôi ) là của Châu : lúc Tâm+Béo trêu Châu --> Châu điên lên ra đánh, tôi bảo Châu cứ đợi vào tiết thì bọn nó ko chạy đâu đươc, tha hồ xử lý . Châu bảo : tiết sau là tiết Văn, rồi kết luận : Không thể làm mất hình tượng được, hic, đúng là cáo già (trâu thành tinh-->Châu 9 đuôi)<-- ko khéo mai tôi bị Châu xử lý mất.

còn nhiều chuyện lắm nhưng tôi ko nhớ hết được, để lúc khác tôi thống kê cho nhé. Ông với Minh ở bên đấy thế nào ? học tốt chứ ? cố giữ gìn sức khỏe nhé. tongue

(To Quang : năm nay Ngoại hạng Anh hay nhỉ, Man thua 2 trận liền rồi, hy vọng Liverpool vô địch, thông cảm , tôi là fan Liverpool mà)
mr_dzg
mr_dzg
Phó Tổng
Phó Tổng

Nam Capricorn Horse
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 367
Đến từ Đến từ : D1 CVA
Trạng thái Trạng thái : Đang yêu
Điểm Điểm : 30